Takaitaccen ilimin inganta gida

Adon gida ba abu ne da za a iya kammala shi cikin kankanin lokaci ba.A cikin aiwatar da kayan ado, yawancin bayanai suna buƙatar sarrafawa ta mai shi ta kowane hanya, don kauce wa barin baƙin ciki a cikin kayan ado har zuwa mafi girma.Bari mu koyi wasu ilimin adon gida tare da haɓaka kayan ado!

Shirye-shiryen adon gida da shimfidawa

1. Tsarin rarraba babba da ƙanana

Wurin da ke da mafi kyawun haske da mafi girman sararin samaniya an tanada shi don ainihin yanki;hasken rana zai iya sa mutane su ji daɗi kuma su kasance da kyakkyawan yanayi (amma wannan haske na halitta yana da laushi, ba irin wanda aka fallasa zuwa yamma ba).A cikin sarari da isasshen haske na halitta, mutane za su ji daɗi sosai.

Idan dangi ƙanana ne, idan kuna son faɗaɗa sararin samaniya a cikin yanki mai mahimmanci, dole ne ku rage sauran wurare ko ayyuka.Idan dakin yana buƙatar haɓaka, babban ɗakin kwana na iya zama ƙarami;kar a yi tunanin cewa akwai shimfidar wuri, amma kuna iya amfani da wurare masu aiki da yawa ko kuma buɗaɗɗen ƙira, kamar falo da ɗakin karatu, haɗe da falo da ɗakin cin abinci, da sauransu, don faɗaɗa sararin samaniya.

2. Nemo yanki mai mahimmanci

Abin da ake kira yanki mai mahimmanci yana nufin sararin samaniya inda iyali ke ciyar da lokaci mafi tsawo, sa'an nan kuma an ƙaddara babban tsarin gidan bisa ga wannan.Misali, idan kun fi yawan lokacin kallon talabijin, babban yankin shine falo;idan kun ci abinci na dogon lokaci, babban yanki shine gidan cin abinci.Mafi kyawun zane na yanki mai mahimmanci, yawancin iyali za su so su zauna a nan.‘Yan uwa suna mu’amala da juna da kuma sadar da juna sosai, baya ga sanya yanayin kwanciyar hankali, dangantaka tsakanin ‘yan uwa kuma za ta yi kyau.

3. Samun iska da haske sun fi mahimmanci fiye da salon

Iskar iska da hasken wuta ba su da kyau, kuma ko nawa aka kashe wajen yin ado, gidan har yanzu bai ji daɗin zama ba, menene iskar iska mai kyau?Yawancin mutane sukan yi kuskuren tunanin cewa idan akwai tagogi a buɗe, ana kiran shi samun iska.A’a, ana kiran shi iskar iska ne idan akwai tagogi sama da bango biyu, kuma akwai hanyoyin iska da mashigai ta yadda iska za ta iya gudana.

Muddin gidan yana da haske mai kyau da samun iska, ko da babu kayan ado na ciki, ko kayan da aka saya a cikin kantin sayar da kayan gida na yau da kullun, har yanzu kuna iya rayuwa cikin kwanciyar hankali.Domin akwai hasken rana a cikin gida, yana da kyau sosai, kuma za ka ji cewa babu wani babban abu a wannan duniyar;idan ka kara fitila da kujera, ko kadaici zai iya warkewa

Kuskure na yau da kullun a cikin Ado na Gida

1. Bai gwada launi ba kafin zanen bango

Lokacin da kuke son launin fenti, saya, kuma fara zanen bangon.Wannan yana ɗaya daga cikin kuskuren da aka fi sani a cikin gyaran gida.Gaskiyar launi na fenti akan bango na iya bambanta da yadda yake bayyana akan ginshiƙi mai launi.Zana wasu ƙananan samfurori a bango da farko kuma duba yadda suke a cikin fitilu daban-daban.Wannan na iya jinkirta shirin zanen na mako ɗaya ko biyu, amma zai iya guje wa takaici maras buƙata.

2. Sayi rigar shag

Kamar katifa na Girkin Shag na zamani, tare da jin daɗin sa da kuma salon jin daɗin sa, yana da sauƙin splurge.Matsalar ita ce sun zubar da gashi fiye da Labrador Retrievers.Wasu masu gida sun saba zama da ulun da ke shawagi a cikin gidan kuma ba za su iya share shi ba, amma yawancin za su ga bai dace ba sai su zubar da kilishi ko ajiye shi.

3. Shigar da kayan aikin marmara

Kamar takalma masu tsayi tare da ma'anar zane, mata masu kyan gani za su zabi su mallaki su ko ta yaya wasu suka rinjayi su.Ƙwayoyin dutsen marmara su ma suna da kyau da yawa don masu mallakar da yawa don tsayayya da jaraba.Za su sami ra'ayin da ba daidai ba cewa kyawawan kayan za su dace da babban farashi na kulawa;amma lokacin da tabo da tabo suka bayyana da sauri a kan teburin, babu makawa za su yi nadama game da shawarar da suka yanke.Idan akai la'akari da karko, sabon da ingantattun ma'aunin dutse na ma'adini zai zama mafi kyawun zaɓi.

4. Ado falo da sofas kala-kala

Don ƙara rayuwa a wurin zama ko kujera, za ku iya canza launin matashin kai da matashin kai, amma lokacin da kuka ƙare tare da gado mai matasai mai launi ko ƙima, dandano gidanku yana cikin haɗari.Yana iya zama mai salo kuma mai ban sha'awa na ɗan lokaci, amma lokacin da gado mai matasai ya mamaye ƙirar ɗakin falo, za ku so ku canza zuwa gado mai tsaka tsaki bayan 'yan shekaru.

5. Kammala lokaci guda

Yin gabaɗayan gyare-gyaren cikin gida lokaci guda na iya haifar da nadama ga yanke shawara cikin gaggawa.Yana jin daɗi don siyan kayan ɗaki cikakke kuma kammala kayan ado masu dacewa bayan kun shiga, amma lokacin da kuka fara rayuwa a sabon gidanku, kuna iya lura cewa sabbin labule ba za su iya toshe hasken falon rana ba.Yana da kyau a yi oda akan layi tare da dannawa ɗaya.gadon bai kai na zamani ba, shima ya gane cewa a canza wurin ofis da dakin baki.Amma kun busa kasafin kuɗin ku... balagagge ƙira yana ɗaukar lokaci, kar a yi gaggawar shi.

6. Kwanta farar kafet

Tsabtataccen farin ƙafar ƙafa yana da salo da kyan gani, kuma idan kai mutum ne mai tsafta kuma ba ka da yara ko dabbobi a gidanka, kiyaye farar farar hular da ke ƙasa zuwa rufin ko kuma farar fare mai tsafta na iya zama kamar hanyar zuwa. tafi.A gaskiya, hakan ma baya aiki.Ko da ba ka sanya takalmi a cikin falo ba kuma a kullun, farar kafet ɗin ba makawa ƙura ta canza launinta.

Ado na gida shine "filin ma'adinai" wanda ba za a iya taɓa shi ba

1: Rugujewar bangon da ke ɗaukar kaya

Buga ramuka a bango, rushe bangon da ke haɗa baranda da kofofi da tagogi, faɗaɗa girman kofofi da tagogi na asali, ko gina ƙarin kofofi da tagogi yayin ado na gida na iya lalata bangon masu ɗaukar kaya, haifar da tsagewar gida a cikin ginin, kuma har ma da tasiri sosai akan juriya na girgizar ƙasa na ɗakin, yana rage rayuwar sabis.

2: Dutsen marmara

Lokacin yin ado gidan ku, kuna buƙatar kula da kada ku shimfiɗa duk benaye na ginin tare da marmara.Saboda marmara yana da nauyi sau da yawa fiye da fale-falen bene ko benayen katako na yanki ɗaya, idan an rufe ƙasa da marmara, yana iya mamaye ƙasa.

3: Punch ramukan a cikin kankare rami madauwari farantin

Kula da lokacin yin ado da gida, yi ƙoƙarin kauce wa ramukan hakowa, ramukan hakowa, rataye rufi da shigar da kayan aikin hasken fasaha a kan farantin ramin madauwari mai ma'ana, in ba haka ba za a lalata ƙarfin tsarin tsarin farantin ramin madauwari, wanda ba shi da amfani don gina aminci. .

4: Rushewa da gyara bututun iskar gas ba tare da izini ba

A lokacin kayan ado na cikin gida, dole ne ku kula da bukatun aminci na bututun iskar gas da kayan aiki, kuma kada ku tarwatsawa da gyara bututun ba tare da izini ba, don kada kuyi tasiri na al'ada na tsarin bututun iskar gas.Bugu da ƙari, ya kamata a lura cewa nisa a kwance tsakanin bututun wutar lantarki da kayan aiki da bututun iskar gas ba zai zama ƙasa da 10 cm ba, kuma nisa tsakanin madaidaicin waya da bututun gas ba zai zama ƙasa da 3 cm ba. , domin gujewa gobarar da wutar lantarkin ke haifarwa.

5: Ana sanya murhun iskar gas akan katako na katako

Lokacin yin ado da ɗakin dafa abinci, kar a kula da bayyanar, sanya murhun iskar gas a kan katako na katako, balle a nannade babban bawul ɗin iskar gas a kan katako na katako.Domin idan majalisar kasa ta kama wuta, babban bawul ɗin iskar gas yana da wuya a rufe a cikin wutar, kuma sakamakon zai zama bala'i.

Lokacin zabar wayoyi na gida, tabbatar da amfani da wayoyi na jan karfe kuma ku guji amfani da wayoyi na aluminum.Wayoyin Aluminum ba su da ƙarancin wutar lantarki, kuma wayoyi suna da zafi yayin amfani da su, suna haifar da kwancen haɗin gwiwa har ma da gobara.Bugu da kari, ya kamata kuma a lura a lokacin gini cewa ba zai yiwu a tono ramuka da binne wayoyi kai tsaye a kan bango ba, amma a yi amfani da shigar da casing na yau da kullun don guje wa zubar da wuta.

6: Bandaki ya zubo

Haɗin ruwan wanka yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin haɗin ginin banɗaki.Idan ba a yi aikin hana ruwa da kyau ba, zai haifar da zubewar ruwa a bandakunan mazaunan kasa da kuma haifar da sabani a tsakanin makwabta.A lokaci guda, idan akwai matsala mai hana ruwa bayan kayan ado, duk aikin ƙasa a cikin gidan wanka yana buƙatar sake yin aiki, wanda yake da matukar damuwa.

7: rufin ya yi girma da yawa kuma yana jin damuwa

A lokacin da wasu mazauna wurin ke yin ado da gidajensu, don bin salon kayan marmari, duk bangon an lulluɓe shi da fale-falen, har ma da rufin rufin biyu ko uku na rufin mai girma uku, wanda bai dace ba.Wannan ba kawai ya rage sararin samaniya na gidan ba, amma farashin kayan ado zai kasance mai girma, kuma ba shi da amfani ga rigakafin wuta.Idan rufin ya yi ƙasa sosai, zai sa dukan ɗakin ya ji tawayar, wanda ba shi da godiya.

8: Chandelier yayi nauyi sosai

Ko da yake chandelier ɗin da ke rataye a cikin gida yana da kyau, amma yana kama da "Takobin Damocles" a kan mu.Idan ya fadi wata rana, ba zai yi dadi ba.Sabili da haka, kafin rataye chandelier a gida, dole ne ku kula da ƙarfin ɗaukar nauyin ƙugiya mai goyan baya.Dole ne ƙugiya ta iya ɗaukar nauyin chandelier sau 4 don zama lafiya.

Adon gida ba abu ne da za a iya kammala shi cikin kankanin lokaci ba.A cikin aiwatar da kayan ado, yawancin bayanai suna buƙatar sarrafawa ta mai shi ta kowane hanya, don kauce wa barin baƙin ciki a cikin kayan ado har zuwa mafi girma.Bari mu koyi wasu ilimin adon gida tare da haɓaka kayan ado!

Shirye-shiryen adon gida da shimfidawa

1. Tsarin rarraba babba da ƙanana

Wurin da ke da mafi kyawun haske da mafi girman sararin samaniya an tanada shi don ainihin yanki;hasken rana zai iya sa mutane su ji daɗi kuma su kasance da kyakkyawan yanayi (amma wannan haske na halitta yana da laushi, ba irin wanda aka fallasa zuwa yamma ba).A cikin sarari da isasshen haske na halitta, mutane za su ji daɗi sosai.

Idan dangi ƙanana ne, idan kuna son faɗaɗa sararin samaniya a cikin yanki mai mahimmanci, dole ne ku rage sauran wurare ko ayyuka.Idan dakin yana buƙatar haɓaka, babban ɗakin kwana na iya zama ƙarami;kar a yi tunanin cewa akwai shimfidar wuri, amma kuna iya amfani da wurare masu aiki da yawa ko kuma buɗaɗɗen ƙira, kamar falo da ɗakin karatu, haɗe da falo da ɗakin cin abinci, da sauransu, don faɗaɗa sararin samaniya.

2. Nemo yanki mai mahimmanci

Abin da ake kira yanki mai mahimmanci yana nufin sararin samaniya inda iyali ke ciyar da lokaci mafi tsawo, sa'an nan kuma an ƙaddara babban tsarin gidan bisa ga wannan.Misali, idan kun fi yawan lokacin kallon talabijin, babban yankin shine falo;idan kun ci abinci na dogon lokaci, babban yanki shine gidan cin abinci.Mafi kyawun zane na yanki mai mahimmanci, yawancin iyali za su so su zauna a nan.‘Yan uwa suna mu’amala da juna da kuma sadar da juna sosai, baya ga sanya yanayin kwanciyar hankali, dangantaka tsakanin ‘yan uwa kuma za ta yi kyau.

3. Samun iska da haske sun fi mahimmanci fiye da salon

Iskar iska da hasken wuta ba su da kyau, kuma ko nawa aka kashe wajen yin ado, gidan har yanzu bai ji daɗin zama ba, menene iskar iska mai kyau?Yawancin mutane sukan yi kuskuren tunanin cewa idan akwai tagogi a buɗe, ana kiran shi samun iska.A’a, ana kiran shi iskar iska ne idan akwai tagogi sama da bango biyu, kuma akwai hanyoyin iska da mashigai ta yadda iska za ta iya gudana.

Muddin gidan yana da haske mai kyau da samun iska, ko da babu kayan ado na ciki, ko kayan da aka saya a cikin kantin sayar da kayan gida na yau da kullun, har yanzu kuna iya rayuwa cikin kwanciyar hankali.Domin akwai hasken rana a cikin gida, yana da kyau sosai, kuma za ka ji cewa babu wani babban abu a wannan duniyar;idan ka kara fitila da kujera, ko kadaici zai iya warkewa

Kuskure na yau da kullun a cikin Ado na Gida

1. Bai gwada launi ba kafin zanen bango

Lokacin da kuke son launin fenti, saya, kuma fara zanen bangon.Wannan yana ɗaya daga cikin kuskuren da aka fi sani a cikin gyaran gida.Gaskiyar launi na fenti akan bango na iya bambanta da yadda yake bayyana akan ginshiƙi mai launi.Zana wasu ƙananan samfurori a bango da farko kuma duba yadda suke a cikin fitilu daban-daban.Wannan na iya jinkirta shirin zanen na mako ɗaya ko biyu, amma zai iya guje wa takaici maras buƙata.

2. Sayi rigar shag

Kamar katifa na Girkin Shag na zamani, tare da jin daɗin sa da kuma salon jin daɗin sa, yana da sauƙin splurge.Matsalar ita ce sun zubar da gashi fiye da Labrador Retrievers.Wasu masu gida sun saba zama da ulun da ke shawagi a cikin gidan kuma ba za su iya share shi ba, amma yawancin za su ga bai dace ba sai su zubar da kilishi ko ajiye shi.

3. Shigar da kayan aikin marmara

Kamar takalma masu tsayi tare da ma'anar zane, mata masu kyan gani za su zabi su mallaki su ko ta yaya wasu suka rinjayi su.Ƙwayoyin dutsen marmara su ma suna da kyau da yawa don masu mallakar da yawa don tsayayya da jaraba.Za su sami ra'ayin da ba daidai ba cewa kyawawan kayan za su dace da babban farashi na kulawa;amma lokacin da tabo da tabo suka bayyana da sauri a kan teburin, babu makawa za su yi nadama game da shawarar da suka yanke.Idan akai la'akari da karko, sabon da ingantattun ma'aunin dutse na ma'adini zai zama mafi kyawun zaɓi.

4. Ado falo da sofas kala-kala

Don ƙara rayuwa a wurin zama ko kujera, za ku iya canza launin matashin kai da matashin kai, amma lokacin da kuka ƙare tare da gado mai matasai mai launi ko ƙima, dandano gidanku yana cikin haɗari.Yana iya zama mai salo kuma mai ban sha'awa na ɗan lokaci, amma lokacin da gado mai matasai ya mamaye ƙirar ɗakin falo, za ku so ku canza zuwa gado mai tsaka tsaki bayan 'yan shekaru.

5. Kammala lokaci guda

Yin gabaɗayan gyare-gyaren cikin gida lokaci guda na iya haifar da nadama ga yanke shawara cikin gaggawa.Yana jin daɗi don siyan kayan ɗaki cikakke kuma kammala kayan ado masu dacewa bayan kun shiga, amma lokacin da kuka fara rayuwa a sabon gidanku, kuna iya lura cewa sabbin labule ba za su iya toshe hasken falon rana ba.Yana da kyau a yi oda akan layi tare da dannawa ɗaya.gadon bai kai na zamani ba, shima ya gane cewa a canza wurin ofis da dakin baki.Amma kun busa kasafin kuɗin ku... balagagge ƙira yana ɗaukar lokaci, kar a yi gaggawar shi.

6. Kwanta farar kafet

Tsabtataccen farin ƙafar ƙafa yana da salo da kyan gani, kuma idan kai mutum ne mai tsafta kuma ba ka da yara ko dabbobi a gidanka, kiyaye farar farar hular da ke ƙasa zuwa rufin ko kuma farar fare mai tsafta na iya zama kamar hanyar zuwa. tafi.A gaskiya, hakan ma baya aiki.Ko da ba ka sanya takalmi a cikin falo ba kuma a kullun, farar kafet ɗin ba makawa ƙura ta canza launinta.

Ado na gida shine "filin ma'adinai" wanda ba za a iya taɓa shi ba

1: Rugujewar bangon da ke ɗaukar kaya

Buga ramuka a bango, rushe bangon da ke haɗa baranda da kofofi da tagogi, faɗaɗa girman kofofi da tagogi na asali, ko gina ƙarin kofofi da tagogi yayin ado na gida na iya lalata bangon masu ɗaukar kaya, haifar da tsagewar gida a cikin ginin, kuma har ma da tasiri sosai akan juriya na girgizar ƙasa na ɗakin, yana rage rayuwar sabis.

2: Dutsen marmara

Lokacin yin ado gidan ku, kuna buƙatar kula da kada ku shimfiɗa duk benaye na ginin tare da marmara.Saboda marmara yana da nauyi sau da yawa fiye da fale-falen bene ko benayen katako na yanki ɗaya, idan an rufe ƙasa da marmara, yana iya mamaye ƙasa.

3: Punch ramukan a cikin kankare rami madauwari farantin

Kula da lokacin yin ado da gida, yi ƙoƙarin kauce wa ramukan hakowa, ramukan hakowa, rataye rufi da shigar da kayan aikin hasken fasaha a kan farantin ramin madauwari mai ma'ana, in ba haka ba za a lalata ƙarfin tsarin tsarin farantin ramin madauwari, wanda ba shi da amfani don gina aminci. .

4: Rushewa da gyara bututun iskar gas ba tare da izini ba

A lokacin kayan ado na cikin gida, dole ne ku kula da bukatun aminci na bututun iskar gas da kayan aiki, kuma kada ku tarwatsawa da gyara bututun ba tare da izini ba, don kada kuyi tasiri na al'ada na tsarin bututun iskar gas.Bugu da ƙari, ya kamata a lura cewa nisa a kwance tsakanin bututun wutar lantarki da kayan aiki da bututun iskar gas ba zai zama ƙasa da 10 cm ba, kuma nisa tsakanin madaidaicin waya da bututun gas ba zai zama ƙasa da 3 cm ba. , domin gujewa gobarar da wutar lantarkin ke haifarwa.

5: Ana sanya murhun iskar gas akan katako na katako

Lokacin yin ado da ɗakin dafa abinci, kar a kula da bayyanar, sanya murhun iskar gas a kan katako na katako, balle a nannade babban bawul ɗin iskar gas a kan katako na katako.Domin idan majalisar kasa ta kama wuta, babban bawul ɗin iskar gas yana da wuya a rufe a cikin wutar, kuma sakamakon zai zama bala'i.

Lokacin zabar wayoyi na gida, tabbatar da amfani da wayoyi na jan karfe kuma ku guji amfani da wayoyi na aluminum.Wayoyin Aluminum ba su da ƙarancin wutar lantarki, kuma wayoyi suna da zafi yayin amfani da su, suna haifar da kwancen haɗin gwiwa har ma da gobara.Bugu da kari, ya kamata kuma a lura a lokacin gini cewa ba zai yiwu a tono ramuka da binne wayoyi kai tsaye a kan bango ba, amma a yi amfani da shigar da casing na yau da kullun don guje wa zubar da wuta.

6: Bandaki ya zubo

Haɗin ruwan wanka yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin haɗin ginin banɗaki.Idan ba a yi aikin hana ruwa da kyau ba, zai haifar da zubewar ruwa a bandakunan mazaunan kasa da kuma haifar da sabani a tsakanin makwabta.A lokaci guda, idan akwai matsala mai hana ruwa bayan kayan ado, duk aikin ƙasa a cikin gidan wanka yana buƙatar sake yin aiki, wanda yake da matukar damuwa.

7: rufin ya yi girma da yawa kuma yana jin damuwa

A lokacin da wasu mazauna wurin ke yin ado da gidajensu, don bin salon kayan marmari, duk bangon an lulluɓe shi da fale-falen, har ma da rufin rufin biyu ko uku na rufin mai girma uku, wanda bai dace ba.Wannan ba kawai ya rage sararin samaniya na gidan ba, amma farashin kayan ado zai kasance mai girma, kuma ba shi da amfani ga rigakafin wuta.Idan rufin ya yi ƙasa sosai, zai sa dukan ɗakin ya ji tawayar, wanda ba shi da godiya.

8: Chandelier yayi nauyi sosai

Ko da yake chandelier ɗin da ke rataye a cikin gida yana da kyau, amma yana kama da "Takobin Damocles" a kan mu.Idan ya fadi wata rana, ba zai yi dadi ba.Sabili da haka, kafin rataye chandelier a gida, dole ne ku kula da ƙarfin ɗaukar nauyin ƙugiya mai goyan baya.Dole ne ƙugiya ta iya ɗaukar nauyin chandelier sau 4 don zama lafiya.https://www.ekrhome.com/100-original-china-wall-decoration-large-retro-antique-industrial-metal-art-home-wall-world-map-decor-product/


Lokacin aikawa: Nuwamba-24-2022